Muốn học nhưng không dám :) ?

Chuyện là như này ạ, còn mấy chục hôm nữa là đến kì thi chọn đội tuyển, em muốn tranh thủ mọi thời gian, mọi địa điểm để ôn tập.  Bởi vậy em càng muốn tranh thủ giờ ra chơi, hoặc nhưng khoảng trống tiết TRÊN LỚP để đọc thêm sách và xem thêm bài tập. 

Thế nhưng vấn đề của em là: các bạn cùng lớp sẽ trêu em, kiểu "ui trời ơi chăm thế", "bao giờ vào đội tuyển quốc gia nhớ khao nhá", "học chăm thế này kiểu gì chả nhất quốc gia", "chăm quá bọn mình chắc không theo được mất". 

Mọi người chớ có hiểu là em sẽ vui vì được khen, em thực sự rất bực ạ. Bản thân em không quá xuất sắc, nếu mọi người cứ nói như vậy, nhỡ đâu em không vào được đội tuyển thì thực sự rất nhục. Xong mọi người sẽ nghĩ là em ham hố đội tuyển này kia nhưng tiếc là quá ngốc, học chăm đến mấy cũng chả vào được.

Còn nữa, có những bạn xuất sắc đến nỗi không cần học gì cũng có thể vào đội tuyển, trong khi em học sml lại bị bay ra ngoài. Đến lúc đó em thật sự không còn mặt mũi nào... 

Em mong anh chị đề xuất giúp em một giải pháp có thể âm thầm học trên lớp mà có thể tránh được ánh nhìn của các bạn :(( 

1 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 3 tháng trước

Mình cũng gặp trường hợp như bạn nên theo mình mỗi khi có ai đó khen bạn thì bạn chỉ cần nói lại là “tại ở nhà tui lười quá nên mới đem lên trường làm đó” cách này mình thấy rất hiệu quả 

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.